Panayam sa Naturalisasyon ng Korea

Ngayon ako ayKoreano na rin!

Magsanay sa parehong pagkakasunod ng tunay na eksamen, kailan mo man gusto, kahit ilang beses. Maririnig mo ang bawat tanong sa boses ng tao, sasagot ka nang malakas, at agad mong malalaman ang resulta.

928
tanong sa pagsasanay
8
wika
4
yugto ng panayam

Kasama sa 928 tanong ang parehong sagot na tinatanong sa iba't ibang paraan. Kung bibilangin ayon sa sagot, 580 ang lahat.

Magsimula nang libre

Mag-sign in at agad na magsanay

Mag-sign in

Sa silid ng panayam

Kapag sumara ang pinto,mag-isa kang nakaupo roon

Walang interpreter, walang diksyunaryo. Nakikinig ka sa tagapanayam at sumasagot sa Koreano. Dito ka naghahanda para sa mga sampung minutong iyon.

01Ang practice screen

Makinig, sumagot nang malakas, masuri agad

Sa halip na ipaliwanag, ipinapakita namin ang mismong screen. Ang tanong at ang boses sa ibaba ay iyon din ang makikita mo sa praktis. Ang totoong panayam ay isinasagawa ng lalaking tagapanayam na nasa 40–50 taong gulang, kaya isang voice actor na kasing-edad ang bumabasa sa katulad na bilis — hindi boses ng makina.

Totoong practice screen

Tulong

대한민국의 수도는 어디입니까?

Ano ang kabisera ng Republika ng Korea?

Ito ang Seoul.

Pindutin para sumagot

Ang naririnig namin 서울

Tama.

  1. 1

    Nagtatanong ang tagapanayam

    Binabasa nang malakas ang tanong. Mapapakinggan mo itong muli nang isang beses.

  2. 2

    Sumasagot ka nang malakas

    Pindutin ang mikropono at magsalita — lalabas sa screen ang narinig namin. Maaari ka ring mag-type.

  3. 3

    Agad na sinusuri

    Malalaman mo agad kung tama ka at kung malinaw ang pagbigkas mo. Binabasa rin ang tamang sagot.

  4. 4

    Kapag na-stuck, buksan ang tulong

    May keyword, salin at paliwanag ang bawat tanong. Lumalabas ang salin sa wikang binabasa mo.

02Balangkas ng eksamen

Apat na yugto, isa-isa

Magsanay sa parehong pagkakasunod ng tunay na eksamen. Kapag alam mo na kung aling yugto ka natitisod, mas madali nang maghanda.

  1. 1

    Batayang tanong

    Nagsisimula ito sa simpleng kumpirmasyon tulad ng pangalan at tirahan. Nariyan ang yugtong ito para kumalma ka.

  2. 2

    Pagbasa

    Magbabasa ka ng talata nang malakas. Pagkatapos ay tatanungin ka ng tagapanayam tungkol sa binasa mo.

  3. 3

    Mga tanong

    Binabasa ng tagapanayam ang bawat tanong nang malakas. Halos lahat ay maikling sagot lamang.

  4. 4

    Pambansang awit

    Aawitin mo ang unang saknong ng pambansang awit ng Korea. Maaari kang magsanay nang may titik sa screen.

03Mga wika

Gabay sa iyong wika, mga tanong sa Koreano

Lumalabas ang mga paliwanag at gabay sa sarili mong wika. Ngunit ang mga tanong at talata ng eksamen ay nananatiling Koreano, tulad ng pagkakasulat. Iyon ang mga pangungusap na makakaharap mo sa mismong araw.

IsinalinSabihin ang sagot sa tanong na ito
Hindi kailanman isinasalin우리나라의 국화는 무엇입니까?
04Ang mga numero

Naturalisasyon sa mga numero

Pinakabagong datos mula sa statistical yearbook ng Ministry of Justice ng Korea. Mahigit sampung libong tao ang nagiging mamamayang Koreano bawat taon — at muling tumataas ang bilang.

11,344 katao

Naturalisado noong 2025

+3.1% kumpara noong nakaraang taon

3 taon

Sunud-sunod na paglago

80%

Mula sa Tsina at Vietnam

51%

Sa pamamagitan ng kasal

Naturalisasyon bawat taon

Isang pagbaba noong 2022 — tumataas taun-taon mula noon.

10,00010,50011,00011,50010,895202110,248202210,346202311,008202411,3442025

Saan sila nagmula noong 2025

11,344

2025 · kabuuan

Marami pang tao mula sa iba't ibang bansa ang naging mamamayang Koreano.

Limang taon, bansa-bansa

Pindutin ang taon at lilipat ang mga bar sa taong iyon.

Tsina
6,420
Vietnam
2,658
Taiwan
468
Cambodia
360
Pilipinas
357
Thailand
248
Uzbekistan
135
Mongolia
111

Ayon sa kontinente

Mga permit na ipinagkaloob noong 2025. Halos lahat ay mula sa Asya.

Asya
11,06897.6%
Europa
2011.8%
Aprika
290.3%
Hilagang Amerika
230.2%
Timog Amerika
150.1%
Oceania
10.0%
Iba pa
70.1%

Naturalisasyon sa pamamagitan ng kasal

Halos kalahati ng lahat ng naturalisasyon ay sa pamamagitan ng kasal. Malaki ang pagkakaiba ng trend bawat bansa.

2025kumpara noong 2021
  • Thailand213
    +227.7%
  • Taiwan193
    +70.8%
  • Uzbekistan78
    +69.6%
  • Pilipinas326
    +53.1%
  • Cambodia348
    +37%
  • Tsina1,874
    +20.9%
  • Mongolia66
    0%
  • Vietnam2,302
    -40.2%

Marami pang tao mula sa iba't ibang bansa ang naging mamamayang Koreano.

Ang susunod na pangalan sa likod ng mga numerong ito ay maaaring ikaw. Ang panayam ay bagay na kayang pagsanayan.

Tingnan bilang talahanayan
Limang taon, bansa-bansa
Bansa20212022202320242025%
Kabuuan10,89510,24810,34611,00811,344100%
Tsina5,1454,4804,9046,2496,42056.6%
Vietnam4,2254,4313,8072,9512,65823.4%
Taiwan4042483833674684.1%
Cambodia2632583213073603.2%
Pilipinas2412032432843573.1%
Thailand78891101482482.2%
Uzbekistan971191131071351.2%
Mongolia10360126811111%
Iba pa3393603395145875.2%
Naturalisasyon sa pamamagitan ng kasal
Bansa20212022202320242025kumpara noong 2021
Kabuuan6,3456,8096,4315,5835,787
Vietnam3,8504,2093,5282,5862,302-40.2%
Tsina1,5501,6661,7621,6921,874+20.9%
Cambodia254250316296348+37%
Pilipinas213181213259326+53.1%
Thailand657189124213+227.7%
Taiwan113119167166193+70.8%
Uzbekistan4666646478+69.6%
Mongolia66458062660%
Iba pa188202212334387+105.9%

Opisyal na estadistika ng ipinagkaloob na naturalisasyon (nakuhang pagkamamamayan) — hindi bilang ng aplikante sa panayam o pasa.

Pinagmulan: Korea Immigration Service, Ministry of Justice, 2025 Yearbook of Korea Immigration Statistics, p.66–68.

Pag-aaral ng TOPIK

TOPIK level 1·2, dito rin

Maghanda sa Korean proficiency test sa parehong lugar ng pagsasanay sa panayam: bokabularyo at balarila bawat unit, mga tanong sa pakikinig at pagbabasa, at mock test na kasinlaki ng totoo.

  • Screen ng vocabulary card ng unit na may mga salitang Korean at halimbawang pangungusap sa bawat card.

    Mga vocabulary card

    Salita, bahagi ng pananalita at halimbawa muna; pindutin para sa kahulugan.

  • Screen ng tanong na may apat na pagpipilian at markadong tamang sagot.

    Pagsuri ng tanong

    Pumili, at agad sasabihin kung tama na may paliwanag.

  • Screen ng mock exam — tanong sa pakikinig at ang natitirang oras.

    Mock exam

    30 pakikinig + 40 pagbasa, sa totoong oras ng pagsusulit.

Maghanda para sa iyong bagong simula sa Korea

Mag-sign up at magsimula agad — magsanay kailan mo man gusto.

Magsimula nang libre